Oktoba 12, 2020

Kuhusu mimi

by Jens Ischebeck

Kupata picha sahihi katika elimu hufungua milango isiyoeleweka kwa wengi.

"Eleza mwanamke elimisha jamii yote!" unasema msemo wa zamani wa Kiafrika au maneno ya kawaida na yanayopendwa kweli na ya zamani kama wakati, "Elimu ni Muhimu."

Pamoja na vijana wengi wanaomiminika katika taasisi za juu za masomo kwa miaka ya digrii, Stashahada, (MBA) na PHD, hakujakuwa na wakati mzuri wa kuwekeza katika elimu kuliko sasa.

Hapo ndipo naingia.

Je! Lengo Langu na Akili za Vijana za Kiafrika ni lipi?

Lengo langu katika elimu daima imekuwa kuinua vijana kutoka Afrika na kiu cha maarifa. Vijana ambao wanashinda changamoto nyingi zinazojulikana na wote.

Kutaja tu vizuizi kadhaa katika uzoefu wa kutafuta elimu bora ni ukosefu wa ada ya kupata digrii kutoka kwa taasisi iliyoidhinishwa, ukosefu wa miongozo juu ya aina za njia ya kazi ya kuchukua kila digrii mara tu digrii imepatikana, kuongezeka kwa taasisi zenye mashaka kote katika sekta ya elimu na mwisho kabisa, ukosefu wa msomi, ufadhili, udhamini wa kuelimisha akili kubwa kote Afrika.

Ujumbe wangu na Wewe ni Rahisi

Wanafunzi wa Kiafrika ambao ni wadadisi, wenye tamaa na wenye shida ya kutatua mawazo wananihamasisha kutafuta njia mpya za kusaidia katika njaa yao na kiu cha elimu.

Ninajisikia mnyonge kufanya kazi pamoja na bara kubwa la Afrika katika kuongeza usawa katika elimu na katika kuhamasisha akili za vijana wa Kiafrika kutoka tamaduni tofauti.

Ni muhimu kuthamini mantra hii na kumsikiliza kila mmoja wenu kwa uangalifu. Hiyo tu ndio dhamana yangu ya msingi na dhamira katika elimu.

Kwa kuzingatia, nataka kuhimiza kila mtu aijue elimu ya masafa. Nataka kila mtu aamue ikiwa kuna faida nzuri ya kutumia Edtech katika maisha yake!

Ninawezaje Kusaidia Wanafunzi wa Kiafrika katika Ulimwengu wa elimu ya masafa

Lengo langu ni kutoa msaada kwa kukuongoza kupitia msitu unaokua wa watoa huduma na programu katika ulimwengu wa elimu ya mbali. Na utaalam wangu katika uwanja, ninatoa maarifa wazi na ufahamu wa jinsi ya kutumia mafanikio ya kujifunza kwa elektroniki.

Mwongozo wangu wa elimu ya masafa Afrika ni jukwaa la wazi na la uwazi ambapo ninataja kampuni ambazo nimeachiliwa na ambazo najaribu kufuatilia katika ulimwengu huu unaobadilika haraka wa kujifunza mkondoni. Kwa hivyo, ukigundua mabadiliko katika eneo la elimu ya masafa, niandikie tu ujumbe.

Je hadithi yangu katika ulimwengu wa elimu ya masafa ni gani?

Katika miaka michache iliyopita, wakati simu za rununu na uwezekano wa ufikiaji wa mtandao ulikuwa ukiongezeka katika sehemu kuu za ulimwengu, nilitafakari juu ya jinsi ya kutumia fursa hizi mpya za kiufundi kwa marafiki zangu barani Afrika.

Jambo la kuanzia ni kwamba nilijiuliza: Kweli, ikiwa ninataka kupata suluhisho la shida yangu, kwa mfano wakati ninatumia digrii za mkondoni, ni jinsi gani nitawajua wanaotoa huduma katika uwanja huu? Na, ni nani watoa huduma bora na wanaofaa zaidi kwa hali yangu kama mwanafunzi wa umbali?

Kuna kampuni nyingi za elimu ya mbali ulimwenguni. Lakini ni akina nani maarufu na wanaopatikana Afrika Kusini, Nigeria, Ghana na Kenya?

Uaminifu na maendeleo

Tovuti hii ni mpya. Hadi sasa ni mamia ya wageni huja kila mwezi. Lakini chati zinaonyesha njia inayokua haraka, idadi ya wageni wapya inaongezeka haraka kila mwezi.

Hapo zamani nilichapisha tayari kitabu kuhusu ujifunzaji barani Afrika: "Kujifunza kwa njia ya rununu barani Afrika: Kutumia njia ya maandishi kwa umbali wa ujifunzaji: Kujifunza huko Afrika", inapatikana kwenye Amazon!

Mobile learning in Africa ebook of Jens Ischebeck on Amazon

Iliyoangaziwa kwenye tovuti maarufu

Nakala zangu zimeonyeshwa kwenye wavuti nyingi, hapa kuna zingine maarufu:

Mimi ni nani?

Jina langu ni Jens Ischebeck. Niko Ujerumani na nina uzoefu wa miaka mingi katika eneo la Edtech.

Watu wengi wa Kiafrika walinivutia na wema na uwazi wao wa teknolojia mpya.

Mfano. athari ya kurukaruka kwa Kenya kwa matumizi ya simu za rununu kwa elimu ilikuwa mfano mzuri wa fursa kubwa zilizoundwa na idadi hii ya vijana wa Kiafrika.

Tangu mwaka wa elfu mbili na ishirini naendesha sasa mwongozo huu wa elimu ya masafa ya wavuti ya Afrika kama aina ya mwongozo wa kupata masomo ya kielektroniki na elimu mkondoni katika nchi za Kiafrika.

Jens Ischebeck

Mtandao wa kijamii

Unaweza kuwasiliana nami kwa urahisi kwenye jukwaa langu lolote la media ya kijamii.

Wasiliana nami

kwenye WhatsApp: Nitumie WhatsApp!

kupitia barua pepe: barua pepe kwa Jens

Jisajili kwa Jarida langu